iso_3166 3.5 - en to ml translation catalogue (447 entries)

en: Afghanistan
ml: അഫ്ഗാനിസ്താന്‍

en: Albania
ml: അല്‍ബേനിയ

en: Algeria
ml: അള്‍ജീരിയ

en: American Samoa
ml: അമേരിക്കന്‍ സമോവ

en: Andorra
ml: അന്‍ഡോറ

en: Angola
ml: അംഗോള

en: Anguilla
ml: ആംഗ്വില്ല

en: Antarctica
ml: അന്റാര്‍ട്ടിക്ക

en: Antigua and Barbuda
ml: ആന്റിഗ്വയും ബര്‍മുഡയും

en: Arab Republic of Egypt
ml: ഈജിപ്ത് അറബി റിപ്പബ്ലിക്

en: Argentina
ml: അര്‍ജന്റീന

en: Argentine Republic
ml: അര്‍ജന്റൈന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Armenia
ml: അര്‍മീനിയ

en: Aruba
ml: അറൂബ

en: Australia
ml: ഓസ്ട്രേലിയ

en: Austria
ml: ഓസ്ട്രിയ

en: Azerbaijan
ml: അസര്‍ബൈജാന്‍

en: Bahamas
ml: ബഹാമാസ്

en: Bahrain
ml: ബഹറൈന്‍

en: Bangladesh
ml: ബംഗ്ലാദേശ്

en: Barbados
ml: ബാര്‍ബഡോസ്

en: Belarus
ml: ബെലാറസ്

en: Belgium
ml: ബെല്‍ജിയം

en: Belize
ml: ബെലൈസ്

en: Benin
ml: ബെനിന്‍

en: Bermuda
ml: ബര്‍മുഡ

en: Bhutan
ml: ബൂട്ടാന്‍

en: Bolivarian Republic of Venezuela
ml: വെനിസ്വേല ബൊളിവേറിയന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Bolivia
ml: ബൊളീവിയ

en: Bosnia and Herzegovina
ml: ബോസ്നിയയും ഹെര്‍സഗോവിനയും

en: Botswana
ml: ബോട്സ്വാന

en: Bouvet Island
ml: ബൌവെ ദ്വീപുകള്‍

en: Brazil
ml: ബ്രസീല്‍

en: British Antarctic Territory
ml: ബ്രിട്ടീഷ് അന്റാര്‍ട്ടിക് പ്രദേശം

en: British Indian Ocean Territory
ml: ബ്രിട്ടീഷ് ഇന്ത്യന്‍ മഹാസമുദ്ര പ്രദേശം

en: British Virgin Islands
ml: ബ്രിട്ടീഷ് വിര്‍ജിന്‍ ദ്വീപുകള്‍

en: Brunei Darussalam
ml: ബ്രൂണെയ് ദാറുസ്സലാം

en: Bulgaria
ml: ബള്‍ഗേറിയ

en: Burkina Faso
ml: ബുര്‍ക്കിന ഫാസോ

en: Burma, Socialist Republic of the Union of
ml: ബര്‍മ സോഷ്യലിസ്റ്റ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Burundi
ml: ബുറുണ്ടി

en: Byelorussian SSR Soviet Socialist Republic
ml: ബെലോറൂസ്യന്‍ എസ്എസ്ആര്‍ സോവിയറ്റ് സോഷ്യലിസ്റ്റ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Cambodia
ml: കമ്പോഡിയ

en: Cameroon
ml: കാമറൂണ്‍

en: Canada
ml: കാനഡ

en: Canton and Enderbury Islands
ml: കാന്റണും എന്റര്‍ബറിയും ദ്വീപുകള്‍

en: Cape Verde
ml: കേപ് വെര്‍ഡെ

en: Cayman Islands
ml: കയ്‌മാന്‍ ദ്വീപുകള്‍

en: Central African Republic
ml: മദ്ധ്യ അഫ്രിക്കന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Chad
ml: ഛാഡ്

en: Chile
ml: ചിലി

en: China
ml: ചൈന

en: Christmas Island
ml: ക്രിസ്തുമസ് ദ്വീപ്

en: Cocos (Keeling) Islands
ml: കൊകോസ് (കീലിങ്ങ്) ദ്വീപുകള്‍

en: Colombia
ml: കൊളംബിയ

en: Commonwealth of Dominica
ml: ഡൊമിനിക കോമണ്‍വെല്‍ത്ത്

en: Commonwealth of the Bahamas
ml: ബഹാമാസ് കോമണ്‍ വെല്‍ത്ത്

en: Commonwealth of the Northern Mariana Islands
ml: വടക്കന്‍ മരിയാന ദ്വീപുകളുടെ കോമണ്‍ വെല്‍ത്ത്

en: Comoros
ml: കൊമോറോസ്

en: Congo
ml: കോംഗോ

en: Congo, The Democratic Republic of the
ml: കോംഗോ ഡെമോക്രാറ്റിക് റിപ്പബ്ലിക്

en: Cook Islands
ml: കുക്ക് ദ്വീപുകള്‍

en: Costa Rica
ml: കോസ്റ്റ റിക

en: Croatia
ml: ക്രോയേഷ്യ

en: Cuba
ml: ക്യൂബ

en: Cyprus
ml: സൈപ്രസ്

en: Czech Republic
ml: ചെക്ക് റിപ്പബ്ലിക്

en: Czechoslovakia, Czechoslovak Socialist Republic
ml: ചെക്കോസ്ലോവാക്ക്യ, ചെക്കോസ്ലോവാക്ക് സോഷ്യലിസ്റ്റ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Côte d'Ivoire
ml: കോട്ടെ ഡി ലവര്‍

en: Dahomey
ml: ഡഹോമി

en: Democratic People's Republic of Korea
ml: ഡെമോക്രാറ്റിക് പീപ്പിള്‍സ് റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ് കൊറിയ

en: Democratic Republic of Sao Tome and Principe
ml: സാവോ ടോമും പ്രിന്‍സിപ്പിയും ജനാധിപത്യ റിപ്പബ്ലിക്

en: Democratic Republic of Timor-Leste
ml: തിമൂര്‍-ലെസ്തെ ജനാധിപത്യ റിപ്പബ്ലിക്

en: Democratic Socialist Republic of Sri Lanka
ml: ശ്രീലങ്കന്‍ ജനാധിപത്യ സോഷ്യലിസ്റ്റ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Denmark
ml: ഡെന്മാര്‍ക്ക്

en: Djibouti
ml: ജിബൂട്ടി

en: Dominica
ml: ഡൊമിനിക

en: Dominican Republic
ml: ഡൊമിനികന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Dronning Maud Land
ml: ഡ്രോണിങ്ങ് മോഡ് ലാന്‍ഡ്

en: East Timor
ml: കിഴക്കന്‍ തിമൂര്‍

en: Eastern Republic of Uruguay
ml: ഉറുഗ്വേ കിഴക്കന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Ecuador
ml: ഇക്വഡോര്‍

en: Egypt
ml: ഈജിപ്ത്

en: El Salvador
ml: എല്‍ സാല്‍വഡോര്‍

en: Equatorial Guinea
ml: ഇക്വടോറിയല്‍ ഗിനിയ

en: Eritrea
ml: എറിട്രിയ

en: Estonia
ml: എസ്തോണിയ

en: Ethiopia
ml: എത്യോപ്യ

en: Falkland Islands (Malvinas)
ml: ഫാക്‍ലാന്‍ഡ്  ദ്വീപുകള്‍ (മാള്‍വിനാസ്)

en: Faroe Islands
ml: ഫറവോ ദ്വീപുകള്‍

en: Federal Democratic Republic of Ethiopia
ml: എത്യോപ്യന്‍ ഫെഡറല്‍ ജനാധിപത്യ റിപ്പബ്ലിക്

en: Federal Republic of Germany
ml: ജര്‍മന്‍ ഫെഡറല്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Federal Republic of Nigeria
ml: നൈജീരിയന്‍ ഫെഡറല്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Federated States of Micronesia
ml: ഫെഡറേറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് ഓഫ് മൈക്രോനേഷ്യ

en: Federative Republic of Brazil
ml: ബ്രസീലിയന്‍ ഫെഡറേറ്റീവ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Fiji
ml: ഫിജി

en: Finland
ml: ഫിന്‍ലന്‍ഡ്

en: France
ml: ഫ്രാന്‍സ്

en: France, Metropolitan
ml: ഫ്രാന്‍സ്, മെട്രോപൊളിറ്റന്‍

en: French Afars and Issas
ml: ഫ്രഞ്ച് അഫാര്‍സും ഇസ്സാസും

en: French Guiana
ml: ഫ്രഞ്ച് ഗയാന

en: French Polynesia
ml: ഫ്രഞ്ച് പോളിനേഷ്യ

en: French Republic
ml: ഫ്രഞ്ച് റിപ്പബ്ലിക്

en: French Southern Territories
ml: ഫ്രഞ്ച് തെക്കന്‍ പ്രദേശങ്ങള്‍

en: French Southern and Antarctic Territories
ml: ഫ്രഞ്ച് തെക്കനും അന്റാര്‍ട്ടിക്കും പ്രദേശങ്ങള്‍

en: Gabon
ml: ഗാബോണ്‍

en: Gabonese Republic
ml: ഗാബോണീസ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Gambia
ml: ഗാംബിയ

en: Georgia
ml: ജോര്‍ജിയ

en: German Democratic Republic
ml: ജര്‍മന്‍ ജനാധിപത്യ റിപ്പബ്ലിക്

en: Germany
ml: ജര്‍മനി

en: Germany, Federal Republic of
ml: ജര്‍മന്‍ ഫെഡറല്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Ghana
ml: ഘാന

en: Gibraltar
ml: ജിബ്രാള്‍ട്ടര്‍

en: Gilbert and Ellice Islands
ml: ഗില്‍ബര്‍ട്ടും എല്ലീസും ദ്വീപുകള്‍

en: Grand Duchy of Luxembourg
ml: ലക്സെംബര്‍ഗ് ഗ്രാന്‍ഡ് ഡച്ചി

en: Greece
ml: ഗ്രീസ്

en: Greenland
ml: ഗ്രീന്‍ ലാന്‍ഡ്

en: Grenada
ml: ഗ്രനഡ

en: Guadeloupe
ml: ഗ്വാഡെലോപ്

en: Guam
ml: ഗുവാം

en: Guatemala
ml: ഗ്വാട്ടിമാല

en: Guernsey
ml: ജേണ്‍സി

en: Guinea
ml: ഗിനിയ

en: Guinea-Bissau
ml: ഗിനിയ-ബിസ്സാവു

en: Guyana
ml: ഗയാന

en: Haiti
ml: ഹൈതി

en: Hashemite Kingdom of Jordan
ml: ജോര്‍ഡാന്‍ ഹാഷെമൈറ്റ് രാജ്യം

en: Heard Island and McDonald Islands
ml: ഹെര്‍ഡ് ദ്വീപും മക്ഡൊണാള്‍ഡ് ദ്വീപുകളും

en: Hellenic Republic
ml: ഹെലനിക് റിപ്പബ്ലിക്

en: Holy See (Vatican City State)
ml: ഹോളി സീ (വത്തിക്കാന്‍ സിറ്റി സ്റ്റേറ്റ്)

en: Honduras
ml: ഹോണ്ടുറാസ്

en: Hong Kong
ml: ഹോങ് കോങ്

en: Hong Kong Special Administrative Region of China
ml: ചൈനയുടെ ഹോങ് കോങ് പ്രത്യേക ഭരണ മേഘല

en: Hungary
ml: ഹംഗറി

en: Iceland
ml: ഐസ്‌ലാന്‍ഡ്

en: Independent State of Samoa
ml: സമോവ സ്വതന്ത്ര സ്റ്റേറ്റ്

en: India
ml: ഇന്ത്യ

en: Indonesia
ml: ഇന്തോനേഷ്യ

en: Iran, Islamic Republic of
ml: ഇറാന്‍, ഇസ്ലാമിക് റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ്

en: Iraq
ml: ഇറാഖ്

en: Ireland
ml: അയര്‍ലണ്ട്

en: Islamic Republic of Afghanistan
ml: അഫ്ഗാനിസ്താന്‍ ഇസ്ലാമിക റിപ്പബ്ലിക്

en: Islamic Republic of Iran
ml: ഇസ്ലാമിക് റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ് ഇറാന്‍

en: Islamic Republic of Mauritania
ml: മൌറിട്ടാനിയ ഇസ്ലാമിക് റിപ്പബ്ലിക്

en: Islamic Republic of Pakistan
ml: പാകിസ്താന്‍ ഇസ്ലാമിക റിപ്പബ്ലിക്

en: Isle of Man
ml: ഐല്‍ ഓഫ് മാന്‍

en: Israel
ml: ഇസ്രായേല്‍

en: Italian Republic
ml: ഇറ്റാലിയന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Italy
ml: ഇറ്റലി

en: Jamaica
ml: ജമൈക്ക

en: Japan
ml: ജപ്പാന്‍

en: Jersey
ml: ജെര്‍സി

en: Johnston Island
ml: ജോണ്‍സ്റ്റണ്‍ ദ്വീപുകള്‍

en: Jordan
ml: ജോര്‍ഡാന്‍

en: Kazakhstan
ml: കസാഖിസ്താന്‍

en: Kenya
ml: കെനിയ

en: Kingdom of Bahrain
ml: ബഹറൈന്‍ രാജ്യം

en: Kingdom of Belgium
ml: ബെല്‍ജിയം രാജ്യം

en: Kingdom of Bhutan
ml: ബൂട്ടാന്‍ രാജ്യം

en: Kingdom of Cambodia
ml: കമ്പോഡിയ രാജ്യം

en: Kingdom of Denmark
ml: ഡെന്മാര്‍ക്ക് രാജ്യം

en: Kingdom of Lesotho
ml: ലെസോത്തോ രാജ്യം

en: Kingdom of Morocco
ml: മൊറോക്കോ രാജ്യം

en: Kingdom of Norway
ml: നോര്‍വേ രാജ്യം

en: Kingdom of Saudi Arabia
ml: സൌദി അറേബ്യന്‍ രാജ്യം

en: Kingdom of Spain
ml: സ്പെയിന്‍ രാജ്യം

en: Kingdom of Swaziland
ml: സ്വാസിലാന്‍ഡ് രാജ്യം

en: Kingdom of Sweden
ml: സ്വീഡന്‍ രാജ്യം

en: Kingdom of Thailand
ml: തായ്‌ലന്‍ഡ് രാജ്യം

en: Kingdom of Tonga
ml: ടോങ്ക രാജ്യം

en: Kingdom of the Netherlands
ml: നെതര്‍ലന്‍ഡ്സ് രാജ്യം

en: Kiribati
ml: കിരിബാറ്റി

en: Korea, Democratic People's Republic of
ml: കൊറിയ, ഡെമോക്രാറ്റിക് പീപ്പിള്‍സ് റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ്

en: Korea, Republic of
ml: കൊറിയ, റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ്

en: Kuwait
ml: കുവൈത്ത്

en: Kyrgyz Republic
ml: കിര്‍ഗിസ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Kyrgyzstan
ml: കിര്‍ഗിസ്താന്‍

en: Lao People's Democratic Republic
ml: ലാവോ പീപ്പിള്‍സ് ജനാധിപത്യ റിപ്പബ്ലിക്

en: Latvia
ml: ലാത്വിയ

en: Lebanese Republic
ml: ലെബനീസ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Lebanon
ml: ലെബനോണ്‍

en: Lesotho
ml: ലെസോത്തോ

en: Liberia
ml: ലൈബീരിയ

en: Libyan Arab Jamahiriya
ml: ലിബിയന്‍ അറബ് ജമാഹിരിയ

en: Liechtenstein
ml: ലിചെസ്റ്റൈന്‍

en: Lithuania
ml: ലിത്വാനിയ

en: Luxembourg
ml: ലക്സെംബര്‍ഗ്

en: Macao
ml: മകാവോ

en: Macao Special Administrative Region of China
ml: മകാവോ ചൈനീസ് പ്രത്യേക ഭരണ മേഘല

en: Macedonia, Republic of
ml: മാസിഡോണിയ, റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ്

en: Madagascar
ml: മഡഗാസ്കര്‍

en: Malawi
ml: മലാവി

en: Malaysia
ml: മലേഷ്യ

en: Maldives
ml: മാല്‍ഡീവ്സ്

en: Mali
ml: മാലി

en: Malta
ml: മാള്‍ട്ട

en: Marshall Islands
ml: മാര്‍ഷല്‍ ദ്വീപുകള്‍

en: Martinique
ml: മാര്‍ട്ടിനിക്ക്

en: Mauritania
ml: മൌറിട്ടാനിയ

en: Mauritius
ml: മൌറീഷ്യസ്

en: Mayotte
ml: മയോട്ടെ

en: Mexico
ml: മെക്സികോ

en: Micronesia, Federated States of
ml: മൈക്രോനേഷ്യ, ഫെഡറേറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് ഓഫ്

en: Midway Islands
ml: മിഡ്‌വേ ദ്വീപുകള്‍

en: Moldova
ml: മോള്‍ഡോവ

en: Monaco
ml: മൊണാക്കോ

en: Mongolia
ml: മംഗോളിയ

en: Montenegro
ml: മോണ്ടിനെഗ്രോ

en: Montserrat
ml: മോണ്ട്സെറാറ്റ്

en: Morocco
ml: മൊറോക്കോ

en: Mozambique
ml: മൊസാമ്പിക്

en: Myanmar
ml: മ്യാന്മാര്‍

en: Namibia
ml: നമീബിയ

en: Nauru
ml: നൌറു

en: Nepal
ml: നേപാള്‍

en: Netherlands
ml: നെതര്‍ലന്‍ഡ്സ്

en: Netherlands Antilles
ml: നെതര്‍ലന്‍ഡ്സ് ആന്റിലസ്

en: Neutral Zone
ml: ന്യൂട്രല്‍ സോണ്‍

en: New Caledonia
ml: ന്യൂ കാലിഡോമിയ

en: New Hebrides
ml: ന്യൂ ഹെബ്രൈഡ്സ്

en: New Zealand
ml: ന്യൂസിലാന്‍ഡ്

en: Nicaragua
ml: നികരാഗ്വ

en: Niger
ml: നൈജര്‍

en: Nigeria
ml: നൈജീരിയ

en: Niue
ml: നിയു

en: Norfolk Island
ml: നോര്‍ഫോക് ദ്വീപ്

en: Northern Mariana Islands
ml: വടക്കന്‍ മരിയാന ദ്വീപുകള്‍

en: Norway
ml: നോര്‍വേ

en: Occupied Palestinian Territory
ml: അധിനിവേശിത പാലസ്തീന്‍ പ്രദേശം

en: Oman
ml: ഒമാന്‍

en: Pacific Islands (trust territory)
ml: പസഫിക് ദ്വീപുകള്‍ (ട്രസ്റ്റ് പ്രദേശം)

en: Pakistan
ml: പാകിസ്താന്‍

en: Palau
ml: പലാവു

en: Palestinian Territory, Occupied
ml: പാലസ്തീന്‍ പ്രദേശം, അധിനിവേശിതം

en: Panama
ml: പനാമ

en: Panama Canal Zone
ml: പനാമ കനാല്‍ സോണ്‍

en: Panama, Republic of
ml: പനാമ റിപ്പബ്ലിക്

en: Papua New Guinea
ml: പാപുവ ന്യൂ ഗിനിയ

en: Paraguay
ml: പരാഗ്വേ

en: People's Democratic Republic of Algeria
ml: പീപ്പിള്‍സ് ഡെമോക്രാറ്റിക് റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ് അള്‍ജീരിയ

en: People's Republic of Bangladesh
ml: പീപ്പിള്‍സ് റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ് ബംഗ്ലാദേശ്

en: People's Republic of China
ml: ചൈന പീപ്പിള്‍സ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Peru
ml: പെറു

en: Philippines
ml: ഫിലിപ്പൈന്‍സ്

en: Pitcairn
ml: പിറ്റ്കയേണ്‍

en: Poland
ml: പോളണ്ട്

en: Portugal
ml: പോര്‍ച്ചുഗല്‍

en: Portuguese Republic
ml: പോര്‍ച്ചുഗീസ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Principality of Andorra
ml: അന്‍ഡോറ പ്രിന്‍സിപ്പാലിറ്റി

en: Principality of Liechtenstein
ml: ലിചെസ്റ്റൈന്‍ പ്രിന്‍സിപ്പാലിറ്റി

en: Principality of Monaco
ml: മൊണാക്കോ പ്രിന്‍സിപ്പാലിറ്റി

en: Puerto Rico
ml: പ്യൂര്‍ട്ടോ റികോ

en: Qatar
ml: ഖത്തര്‍

en: Republic of Albania
ml: അല്‍ബേനിയന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Angola
ml: അംഗോള റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Armenia
ml: അര്‍മീനിയന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Austria
ml: ഓസ്ട്രിയന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Azerbaijan
ml: അസര്‍ബൈജാന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Belarus
ml: ബെലാറസ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Benin
ml: ബെനിന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Bolivia
ml: ബൊളീവിയന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Bosnia and Herzegovina
ml: ബോസ്നിയയും ഹെര്‍സഗോവിനയും റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Botswana
ml: ബോട്സ്വാന റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Bulgaria
ml: ബള്‍ഗേറിയന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Burundi
ml: ബുറുണ്ടി റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Cameroon
ml: കാമറൂണ്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Cape Verde
ml: കേപ് വെര്‍ഡെ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Chad
ml: ഛാഡ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Chile
ml: ചിലി റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Colombia
ml: കൊളംബിയ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Costa Rica
ml: കോസ്റ്റ റിക റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Croatia
ml: ക്രോയേഷ്യന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Cuba
ml: ക്യൂബന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Cyprus
ml: സൈപ്രസ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Côte d'Ivoire
ml: കോട്ടെ ഡി ലവര്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Djibouti
ml: ജിബൂട്ടി റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Ecuador
ml: ഇക്വഡോര്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of El Salvador
ml: എല്‍ സാല്‍വഡോര്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Equatorial Guinea
ml: ഇക്വടോറിയല്‍ ഗിനിയന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Estonia
ml: എസ്തോണിയന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Finland
ml: ഫിന്‍ലന്‍ഡ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Ghana
ml: ഘാന റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Guatemala
ml: ഗ്വാട്ടിമാല റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Guinea
ml: ഗിനിയന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Guinea-Bissau
ml: ഗിനിയ-ബിസ്സാവു റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Guyana
ml: ഗയാന റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Haiti
ml: ഹൈതി റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Honduras
ml: ഹോണ്ടുറാസ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Hungary
ml: ഹംഗേറിയന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Iceland
ml: ഐസ്‌ലാന്‍ഡ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of India
ml: ഇന്ത്യന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Indonesia
ml: ഇന്തോനേഷ്യന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Iraq
ml: ഇറാഖ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Kazakhstan
ml: കസാഖിസ്താന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Kenya
ml: കെനിയന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Kiribati
ml: കിരിബാറ്റി റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Latvia
ml: ലാത്വിയന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Liberia
ml: ലൈബീരിയ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Lithuania
ml: ലിത്വാനിയന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Madagascar
ml: മഡഗാസ്കര്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Malawi
ml: മലാവി റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Maldives
ml: മാല്‍ഡീവ്സ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Mali
ml: മാലി റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Malta
ml: മാള്‍ട്ട റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Mauritius
ml: മൌറീഷ്യസ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Moldova
ml: മോള്‍ഡോവ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Mozambique
ml: മൊസാമ്പിക് റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Namibia
ml: നമീബിയന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Nauru
ml: നൌറു റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Nicaragua
ml: നികരാഗ്വ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Niue
ml: നിയു റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Palau
ml: പലാവു റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Panama
ml: പനാമ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Paraguay
ml: പരാഗ്വേ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Peru
ml: പെറു റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Poland
ml: പോളണ്ട് റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of San Marino
ml: സന്‍ മരിനോ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Senegal
ml: സെനഗല്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Serbia
ml: സെര്‍ബിയന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Seychelles
ml: സെയ്ഷെല്‍സ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Sierra Leone
ml: സിയേറ ലിയോണ്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Singapore
ml: സിംഗപ്പൂര്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Slovenia
ml: സ്ലോവേനിയന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of South Africa
ml: സൌത്ത് ആഫ്രിക്കന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Suriname
ml: സൂരിനാം റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Tajikistan
ml: താജികിസ്താന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Trinidad and Tobago
ml: ട്രിനിഡാഡും ടൊബാഗോയും റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Tunisia
ml: ടുണീഷ്യന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Turkey
ml: തുര്‍ക്കി റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Uganda
ml: ഉഗാണ്ടന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Uzbekistan
ml: ഉസ്ബേക്കിസ്താന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Vanuatu
ml: വന്വാട്ടു റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Yemen
ml: യെമന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Zambia
ml: സാംബിയന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of Zimbabwe
ml: സിംബാബ്‌വേ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of the Congo
ml: കോംഗോ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of the Fiji Islands
ml: ഫിജി ദ്വീപുകളുടെ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of the Gambia
ml: ഗാംബിയന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of the Marshall Islands
ml: മാര്‍ഷല്‍ ദ്വീപുകള്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of the Niger
ml: നൈജര്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of the Philippines
ml: ഫിലിപ്പൈന്‍സ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Republic of the Sudan
ml: സുഡാന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Reunion
ml: റീയൂണിയന്‍

en: Romania
ml: റൊമാനിയ

en: Romania, Socialist Republic of
ml: റൊമാനിയ സോഷ്യലിസ്റ്റ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Russian Federation
ml: റഷ്യന്‍ ഫെഡറേഷന്‍

en: Rwanda
ml: റുവാണ്ട

en: Rwandese Republic
ml: റുവാണ്ടീസ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Saint Barthélemy
ml: സെയിന്റ് ബാര്‍ത്തെലേമി

en: Saint Helena
ml: സെയിന്റ് ഹെലന

en: Saint Kitts and Nevis
ml: സെയിന്റ് കിറ്റ്സും നെവിസും

en: Saint Lucia
ml: സെയിന്റ് ലുസിയ

en: Saint Martin (French part)
ml: സെയിന്റ് മാര്‍ട്ടിന്‍ (ഫ്രഞ്ച് ഭാഗം)

en: Saint Pierre and Miquelon
ml: സെയിന്റ് പിയറിയും മിക്വലെനും

en: Saint Vincent and the Grenadines
ml: സെയിന്റ് വിന്‍സന്റും ഗ്രനഡൈന്‍സും

en: Samoa
ml: സമോവ

en: San Marino
ml: സന്‍ മരിനോ

en: Sao Tome and Principe
ml: സാവോ ടോമും പ്രിന്‍സിപ്പിയും

en: Saudi Arabia
ml: സൌദി അറേബ്യ

en: Senegal
ml: സെനഗല്‍

en: Serbia
ml: സെര്‍ബിയ

en: Serbia and Montenegro
ml: സെര്‍ബിയയും മോണ്ടിനെഗ്രോയും

en: Seychelles
ml: സെയ്ഷെല്‍സ്

en: Sierra Leone
ml: സിയേറ ലിയോണ്‍

en: Sikkim
ml: സിക്കിം

en: Singapore
ml: സിംഗപ്പൂര്‍

en: Slovak Republic
ml: സ്ലോവാക് റിപ്പബ്ലിക്

en: Slovakia
ml: സ്ലോവാക്യ

en: Slovenia
ml: സ്ലോവേനിയ

en: Socialist People's Libyan Arab Jamahiriya
ml: സോഷ്യലിസ്റ്റ് പീപ്പിള്‍സ് ലിബിയന്‍ അറബ് ജമാഹിരിയ

en: Socialist Republic of Viet Nam
ml: വിയറ്റ്നാം സോഷ്യലിസ്റ്റ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Solomon Islands
ml: സോളമന്‍ ദ്വീപുകള്‍

en: Somali Republic
ml: സോമാലി റിപ്പബ്ലിക്

en: Somalia
ml: സോമാലിയ

en: South Africa
ml: സൌത്ത് ആഫ്രിക്ക

en: South Georgia and the South Sandwich Islands
ml: തെക്കന്‍ ജോര്‍ജിയയും തെക്കന്‍ സാന്‍ഡ്‌വിച്ചും ദ്വീപുകള്‍

en: Southern Rhodesia
ml: തെക്കന്‍ റൊഡേഷ്യ

en: Spain
ml: സ്പെയിന്‍

en: Spanish Sahara
ml: സ്പാനിഷ് സഹാറ

en: Sri Lanka
ml: ശ്രീലങ്ക

en: St. Kitts-Nevis-Anguilla
ml: സെയിന്റ് കിറ്റ്സ്-നെവിസ്-ആംഗ്വില്ല

en: State of Israel
ml: ഇസ്രായേല്‍ സ്റ്റേറ്റ്

en: State of Kuwait
ml: കുവൈത്ത് സ്റ്റേറ്റ്

en: State of Qatar
ml: ഖത്തര്‍ സ്റ്റേറ്റ്

en: Sudan
ml: സുഡാന്‍

en: Sultanate of Oman
ml: ഒമാന്‍ സുല്‍ത്താനേറ്റ്

en: Suriname
ml: സൂരിനാം

en: Svalbard and Jan Mayen
ml: സ്വാല്‍ബാര്‍ഡും യാന്‍ മായെനും

en: Swaziland
ml: സ്വാസിലാന്‍ഡ്

en: Sweden
ml: സ്വീഡന്‍

en: Swiss Confederation
ml: സ്വിസ്സ് കോണ്‍ഫെഡറേഷന്‍

en: Switzerland
ml: സ്വിറ്റ്സര്‍ലാന്‍ഡ്

en: Syrian Arab Republic
ml: സിറിയന്‍ അറബ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Taiwan
ml: തായ്‌വാന്‍

en: Taiwan, Province of China
ml: തായ്‌വാന്‍ , പ്രൊവിന്‍സ് ഓഫ് ചൈന

en: Tajikistan
ml: താജികിസ്താന്‍

en: Tanzania, United Republic of
ml: ടാന്‍സാനിയ, യുണൈറ്റഡ് റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ്

en: Thailand
ml: തായ്‌ലന്‍ഡ്

en: The Former Yugoslav Republic of Macedonia
ml: ദി ഫോര്‍മര്‍ യുഗോസ്ലാവ് റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ് മാസിഡോണിയ

en: Timor-Leste
ml: തിമൂര്‍-ലെസ്തെ

en: Togo
ml: ടോഗോ

en: Togolese Republic
ml: ടോഗോ റിപ്പബ്ലിക്

en: Tokelau
ml: ടെകേലു

en: Tonga
ml: ടോങ്ക

en: Trinidad and Tobago
ml: ട്രിനിഡാഡും ടൊബാഗോയും

en: Tunisia
ml: ടുണീഷ്യ

en: Turkey
ml: തുര്‍ക്കി

en: Turkmenistan
ml: തുര്‍ക്‌മെനിസ്താന്‍

en: Turks and Caicos Islands
ml: തുര്‍ക്ക്സും കൈകോസും ദ്വീപുകള്‍

en: Tuvalu
ml: ടുവാലു

en: US Miscellaneous Pacific Islands
ml: യുഎസ് മിസലേനിയസ് പസഫിക് ദ്വീപുകള്‍

en: USSR, Union of Soviet Socialist Republics
ml: യുഎസ്എസ്ആര്‍, സോഷ്യലിസ്റ്റ് റിപ്പബ്ലിക്കുകളുടെ യൂണിയന്‍

en: Uganda
ml: ഉഗാണ്ട

en: Ukraine
ml: ഉക്രൈന്‍

en: Union of Myanmar
ml: മ്യാന്മാര്‍ യൂണിയന്‍

en: Union of the Comoros
ml: കൊമോറോസ് യൂണിയന്‍

en: United Arab Emirates
ml: ഐക്യ അറബ് എമിറേറ്റുകള്‍

en: United Kingdom
ml: യുണൈറ്റഡ് കിങ്ഡം

en: United Kingdom of Great Britain and Northern Ireland
ml: യുണൈറ്റഡ് കിങ്ഡം ഓഫ് ഗ്രേയ്റ്റ് ബ്രിട്ടന്‍ ആന്‍ഡ് നോര്‍ത്തേണ്‍ അയര്‍ലന്‍ഡ്

en: United Mexican States
ml: ഐക്യ മെക്സിക്കന്‍ സ്റ്റേറ്റുകള്‍

en: United Republic of Tanzania
ml: ഐക്യ ടാന്‍സാനിയന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: United States
ml: ഐക്യനാടുകള്‍

en: United States Minor Outlying Islands
ml: യുണെറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് മൈനര്‍ ഔട്ട്‌ലയിങ്ങ് ദ്വീപുകള്‍

en: United States of America
ml: അമേരിക്കന്‍ ഐക്യനാടുകള്‍

en: Upper Volta, Republic of
ml: അപ്പര്‍ വോള്‍ട്ട റിപ്പബ്ലിക്

en: Uruguay
ml: ഉറുഗ്വേ

en: Uzbekistan
ml: ഉസ്ബേക്കിസ്താന്‍

en: Vanuatu
ml: വന്വാട്ടു

en: Vatican City State (Holy See)
ml: വത്തിക്കാന്‍ സിറ്റി സ്റ്റേറ്റ് (ഹോളി സീ)

en: Venezuela
ml: വെനിസ്വേല

en: Viet Nam
ml: വിയറ്റ്നാം

en: Viet-Nam, Democratic Republic of
ml: വിയറ്റ്നാം ഡെമോക്രാറ്റിക് പീപ്പിള്‍സ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Virgin Islands of the United States
ml: യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് വിര്‍ജിന്‍ ദ്വീപുകള്‍

en: Virgin Islands, British
ml: വിര്‍ജിന്‍ ദ്വീപുകള്‍, ബ്രിട്ടീഷ്

en: Virgin Islands, U.S.
ml: വിര്‍ജിന്‍ ദ്വീപുകള്‍, യു.എസ്.

en: Wake Island
ml: വേക്ക് ദ്വീപു്

en: Wallis and Futuna
ml: വാലിസും ഫ്യൂചുനയും

en: Western Sahara
ml: പടിഞ്ഞാറന്‍ സഹാറ

en: Yemen
ml: യെമന്‍

en: Yemen, Democratic, People's Democratic Republic of
ml: യെമന്‍, ഡെമോക്രാറ്റിക്, പീപ്പിള്‍സ് ഡെമോക്രാറ്റിക് റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ്

en: Yemen, Yemen Arab Republic
ml: യെമന്‍ അറബ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Yugoslavia, Socialist Federal Republic of
ml: യുഗോസ്ലാവിയ സോഷ്യലിസ്റ്റ് ഫെഡറല്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Zaire, Republic of
ml: സയര്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Zambia
ml: സാംബിയ

en: Zimbabwe
ml: സിംബാബ്‌വേ

en: Åland Islands
ml: ലണ്ട് ദ്വീപുകള്‍
