gtk+ 2.8 - en to te translation catalogue (385 entries)

en: A GtkPackType indicating whether the child is packed with reference to the start or end of the parent
te: మాతృక యొక్క ప్రారంభము లేదా అంతమునకు నివేదనతో ఒకశిశువు కట్టబడి ఉన్నదో లేదో ఒక GtkPack Type సూచించును

en: A column in the data source model to get the strings from
te: దీని నుంచి పదబంధములను పొందుటకు దత్తాంశ మూలాధార నమూనాలోని ఒక అడ్డువరుస

en: A list of style attributes to apply to the text of the renderer
te: సమర్పించుదాని పాఠమునకు అనుసంధించుటకు శైలి ఆపాదింపుల జాబితా

en: A logo for the about box. If this is not set, it defaults to gtk_window_get_default_icon_list()
te: గురించి పెట్టె కొరకు ఒక చిహ్నము. ఒకవేళ ఇది అమర్చబడకపోతే, ఇది gtk_window_get_default_icon_list() అప్రమేయాలకు అమర్చబడును

en: A name for the action group.
te: క్రియా సమూహము కొరకు ఒక నామము.

en: A named icon to use as the logo for the about box.
te: గురించి పెట్టె కొరకు ఒక నామీకృత ప్రతిమను చిహ్నము వలె ఉపయోగించుము.

en: A pointer to the pixel data of the pixbuf
te: పిక్సెల్ బఫర్ యొక్క పిక్సెల్ దత్తాంశమునకు సూచిక

en: A shorter label that may be used on toolbar buttons.
te: ఒక చిన్నదియైన లేబుల్ పనిముట్లపట్టీ బొత్తములపై వాడబడవచ్చు.

en: A tooltip for this action.
te: ఈ క్రియ కొరకు చిట్కా

en: A unique name for the action.
te: క్రియ కొరకు ఒక ఏక నామము.

en: Accelerator Closure
te: త్వరణ సాధనమును మూయుట`

en: Accelerator Widget
te: త్వరణ సాధన విడ్జెట్

en: Action Group
te: క్రియా సమూహము

en: Action area border
te: క్రియా ప్రాంత సరిహద్దు

en: Activatable
te: చైతన్యవంతముచేయదగ్గ

en: Activates default
te: అప్రమేయాలను చైతన్యవంతము చేయును

en: Active
te: చైతన్యవంతమైన

en: Active item
te: చైతన్యవంత అంశము

en: Allow empty
te: ఖాళీని అనుమతించుము

en: Always enable arrows
te: అల్లపుడూ బాణములనుపయోగించుము

en: Amount to increase child's size on either side
te: శిశువు పరిమాణము ఇరుపక్కల పెంచవలసిన మొత్తము

en: Amount to increase child's size on the top and bottom
te: శిశువు పరిమాణము ఎగువన దిగువన పెంచవలసిన మొత్తము

en: Appearance of the shadow surrounding the arrow
te: బాణమును చుట్టి ఉన్న నీడ రూపము

en: Appears as list
te: జాబితా వలె కనిపించును

en: Arrow direction
te: బాణపు దిశ

en: Arrow shadow
te: బాణపు నీడ

en: Artists
te: చిత్రకారులు

en: Aspect ratio if obey_child is FALSE
te: ఒకవేళ obey_child అసత్యమైతే దృశ్య నిష్పత్తి

en: Attributes
te: ఆపాదింపులు

en: Authors
te: గ్రంథకర్తలు

en: Background color
te: పూర్వరంగ వర్ణము

en: Background color as a GdkColor
te: ఒక Gdk వర్ణము వలె పూర్వరంగ వర్ణము

en: Background color as a string
te: ఒక పదబంధము వలె పూర్వరంగ వర్ణము

en: Background color name
te: పూర్వరంగ వర్ణ నామము

en: Background set
te: పూర్వరంగ అమరిక

en: Bits per Sample
te: మచ్చుకు బిట్లు

en: Border width
te: సరిహద్దు వెడల్పు

en: Button spacing
te: బొత్తముల ఖాళీ

en: Case sensitive
te: సందర్భ స్పందన

en: Cell background color
te: అర పూర్వరంగ వర్ణము

en: Cell background color as a GdkColor
te: Gdk వర్ణము వలె అర పూర్వరంగ వర్ణము

en: Cell background color as a string
te: ఒక పదబంధము వలె అర పూర్వరంగ వర్ణము

en: Cell background color name
te: అర పూర్వరంగ వర్ణ నామము

en: Cell background set
te: అర పూర్వరంగ అమరిక

en: Child
te: శిశువు

en: Child X Displacement
te: శిశు X స్థానభ్రంశము

en: Child Y Displacement
te: శిశు Y స్థానభ్రంశము

en: Child widget to appear next to the button text
te: బొత్తాము పాఠమునకు తరువాత కనిపించుటకు శిశు విడ్జెట్

en: Colorspace
te: వర్ణపుఖాళీ

en: ComboBox model
te: కాంబోపెట్టె నమూనా

en: Comments about the program
te: కార్యక్రమము గురించి వ్యాఖ్యలు

en: Comments string
te: వ్యాఖ్యల పదబంధము

en: Completion Model
te: పూర్తగు నమూనా

en: Content area border
te: సారాంశ ప్రాంత సరిహద్దు

en: Copyright information for the program
te: కార్యక్రమము కొరకు నకలు హక్కు సమాచారము

en: Copyright string
te: నకలు హక్కు పదబంధము

en: Credits to the translators. This string should be marked as translatable
te: అనువాదకునికి పరపతులు. ఈ పదబంధము అనువదింపదగ్గదిగా గుర్తింపబడాలి

en: Current Alpha
te: ప్రస్తుత ఆల్ఫా

en: Current Color
te: ప్రస్తుత వర్ణము

en: Cursor Position
te: ములుకు స్థానము

en: Curve type
te: వక్ర రకము

en: Custom palette
te: మలచిన వర్ణపలకము

en: Day
te: రోజు

en: Default Display
te: అప్రమేయ ప్రదర్శన

en: Default Outside Spacing
te: అప్రమేయ బయటవైపు ఖాళీ

en: Default Spacing
te: అప్రమేయంగా ఖాళీఉంచుట

en: Detail
te: వివరము

en: Displace focus
te: కేంద్రమును స్థానభ్రంశము చెందించుము

en: Display the cell
te: అరను ప్రదర్శించుము

en: Display the cell sensitive
te: అర సున్నితత్త్వమును ప్రదర్శించుము

en: Documenters
te: పత్ర రచయితలు

en: Draw as radio menu item
te: రేడియో జాబితా అంశము వలె గీయుము

en: Draw the toggle button as a radio button
te: మార్పు బొత్తమును రేడియో బొత్తము వలె గీయుము

en: Editability set
te: మార్చదగిన అమరిక

en: Editable
te: మార్చదగిన

en: Enable arrow keys
te: బాణపు మీటలను ఉపయోగించుము

en: Expand
te: విస్తరించు

en: Extra space to add for CAN_DEFAULT buttons
te: CAN_DEFAULT బొత్తాముల కొరకు చేర్చవలసిన అదనపు ఖాళీ

en: Extra space to add for CAN_DEFAULT buttons that is always drawn outside the border
te: ఎల్లపుడూ సరిహద్దు బయట వైపు గీయబడిన CAN_DEFAULT బొత్తాముల కొరకు చేర్చవలసిన అదనపు ఖాళీ

en: Extra space to put between the child and its neighbors, in pixels
te: శిశువు మరియు దాని పక్కదాని మధ్య ఉంచవలసిన అదనపు ఖాళీ, పిక్సెల్స్ లో

en: FALSE displays the "invisible char" instead of the actual text (password mode)
te: అసత్యము, అసలు పాఠమునకు బదులుగా అగోచర అక్షరమును ప్రదర్శించును(రహస్యపద విధము)

en: FALSE removes outside bevel from entry
te: అసత్యము, ప్రవేశము నుంచి వాలు అంచు బయటవైపును తొలగించును

en: Fill
te: నింపు

en: Focus on click
te: నొక్కుటపై కేంద్రము

en: Follow State
te: అనుసరణ స్థితి

en: Font
te: అక్షరశైలి

en: Font description as a PangoFontDescription struct
te: పాంగో అక్షరశైలి వర్ణన ఆకృతి వలె అక్షరశైలి వర్ణన

en: Font family
te: అక్షరశైలి కుటుంబము

en: Font family set
te: అక్షరశైలి కుటుంబ అమరిక

en: Font scale
te: అక్షరశైలి కొలమానము

en: Font scale set
te: అక్షరశైలి కొలమాన అమరిక

en: Font scaling factor
te: అక్షరశైలి కొలమాన కారకము

en: Font size
te: అక్షరశైలి పరిమాణము

en: Font size set
te: అక్షరశైలి పరిమాణ అమరిక

en: Font stretch
te: అక్షరశైలి సాగదీయు

en: Font stretch set
te: అక్షరశైలిని సాగదీయు అమరిక

en: Font style
te: అక్షరశైలి శైలి

en: Font style set
te: అక్షరశైలి శైలి అమరిక

en: Font variant
te: అక్షరశైలి రూపాంతరం

en: Foreground color
te: దృశ్యరంగ వర్ణము

en: Foreground color as a GdkColor
te: ఒక Gdk వర్ణము వలె దృశ్యరంగ వర్ణము

en: Foreground color as a string
te: ఒక పదబంధము వలె దృశ్యరంగ వర్ణము

en: Foreground color name
te: దృశ్యరంగ వర్ణ నామము

en: Foreground set
te: దృశ్యరంగ అమరిక

en: Has Alpha
te: ఆల్ఫాను కలిగిఉన్నది

en: Has Entry
te: ప్రవేశమును కలిగిఉన్నది

en: Has Frame
te: చట్రమును కలిగిఉన్నది

en: Has Opacity Control
te: అపారదర్శక నియంత్రణను కలిగిఉన్నది

en: Has palette
te: వర్ణపలకమును కలిగిఉన్నది

en: Has separator
te: వేరుచేయుదానిని కలిగిఉన్నది

en: Height
te: ఎత్తు

en: Hide if empty
te: ఒకవేళ ఖాళీ ఐతే దాచుము

en: Homogeneous
te: ఏకసదృశము

en: Horizontal Alignment
te: సమతలంగా వరుసలోనుంచుట

en: Horizontal alignment
te: సమతలంగా ఒక వరుసలో ఉంచు

en: Horizontal alignment for child
te: శిశువు కొరకు సమతలంగా వరుసలోనుంచుట

en: Horizontal position of child in available space. 0.0 is left aligned, 1.0 is right aligned
te: అందుబాటులోని ఖాళీలో శిశువు యొక్క సమతల స్థానము. 0.0 ఎడమవైపు వరుసలోనుండుట, 1.0 కుడివైపు వరుసలో నుండుట

en: Horizontal scale
te: సమతల కొలబద్ద

en: How far in the x direction to move the child when the button is depressed
te: బొత్తామును వదలినపుడు శిశువును x దిశలో జరపవలసిన దూరము

en: How far in the y direction to move the child when the button is depressed
te: బొత్తామును వదలినపుడు శిశువును y దిశలో జరపవలసిన దూరము

en: How to break the string into multiple lines, if the cell renderer does not have enough room to display the entire string
te: ఒకవేళ పూర్తి పదబంధమును ప్రదర్శించుటకు అరను సమర్పించుదానివద్ద తగిన స్థలము లేనిచో, పదబంధమును బహుళ వరుసలలోనికి ఎలా విడగొట్టాలి

en: How to layout the buttons in the box. Possible values are default, spread, edge, start and end
te: పెట్టెలో బొత్తాములను ఎలా కూర్చాలి. సాధ్యమయ్యే విలువలు అప్రమేయము, వ్యాపించు, అంచు, ప్రారంభము, అంతము

en: Icon Name
te: ప్రతిమ నామము

en: If FALSE, don't allow to enter strings other than the chosen ones
te: అసత్యమైతే, ఎంచుకొనినవి కాక మిగిలిన పదబంధములను ప్రవేశించుటకు అనుమతించకుము

en: If TRUE, a heading is displayed
te: ఒకవేళ నిజమైతే, ఒక పీఠిక ప్రదర్శించబడును

en: If TRUE, day names are displayed
te: నిజమైతే, రోజు నామాలు ప్రదర్శించబడును

en: If TRUE, the child appears in a secondary group of children, suitable for, e.g., help buttons
te: ఒకవేళ నిజమైతే శిశువు ఒక శిశువుల ద్వితీయ సమూహమునందు కనిపించును, తగినది ఉదాహరణకు సహాయ బొత్తాములు

en: If TRUE, the popup window will appear for a single match.
te: నిజమైతే, ప్రత్యక్షమయ్యే గవాక్షము ఒక ఏక సమఉజ్జీ కొరకు కనిపించును.

en: If TRUE, the popup window will have the same size as the entry
te: నిజమైతే, ప్రత్యక్షమయ్యే గవాక్షము ప్రవేశము వలె సమాన పరిమాణములోనుండును

en: If TRUE, the selected month cannot be changed
te: నిజమైతే, ఎన్నుకొన్న మాసమును మార్చలేము

en: If TRUE, week numbers are displayed
te: నిజమైతే, వార సంఖ్యలు ప్రదర్శించబడును

en: If available horizontal space is bigger than needed for the child, how much of it to use for the child. 0.0 means none, 1.0 means all
te: శిశువు కొరకు అందుబాటులోనున్న సమతల ఖాళీ అవసరమైన దానికంటే పెద్దదిగా ఉంటే, శిశువు కొరకు దానిలో ఎంత ఉపయోగించాలి. 0.0 అనగా శూన్యము, 1.0 అనగా మొత్తము

en: If available vertical space is bigger than needed for the child, how much of it to use for the child. 0.0 means none, 1.0 means all
te: శిశువు కొరకు అందుబాటులోనున్న నిలువు ఖాళీ అవసరమైన దానికంటే పెద్దదిగా ఉంటే, శిశువు కొరకు దానిలో ఎంత ఉపయోగించాలి. 0.0 అనగా శూన్యము, 1.0 అనగా మొత్తము

en: If set, an underline in the text indicates the next character should be used for the mnemonic accelerator key
te: అమర్చబడినట్లైతే, జ్ఞాపకశక్తికి తోడ్పడు త్వరణ సాధన మీట కొరకు ఒక కిందగీతగీయబడిన పాఠము, తరువాత ఉపయోగించవలసిన అక్షరమును సూచిస్తుంది

en: If set, the label is used to pick a stock item instead of being displayed
te: అమర్చినట్లైతే, లేబుల్, స్టాక్ అంశమును ప్రదర్శించుటకు బదులుగా దాని ఏరివేతకు ఉపయోగించబడును

en: Image widget
te: ప్రతి రూప విడ్జెట్

en: Inconsistent
te: అస్థిర

en: Inconsistent state
te: అస్థిర స్థితి

en: Indicator Size
te: సూచిక పరిమాణము

en: Indicator Spacing
te: సూచిక ఖాళీ

en: Inline completion
te: వరుసలో పూర్తి

en: Invisible character
te: అగోచర అక్షరము

en: Is Expanded
te: వ్యాపించినది

en: Is Expander
te: వ్యాపించునది

en: Is important
te: ముఖ్యమైనది

en: Label
te: లేబుల్

en: Language
te: భాష

en: Language set
te: భాష అమరిక

en: Layout style
te: కూర్పు శైలి

en: List of authors of the program
te: కార్యక్రమ గ్రంథకర్తల జాబితా

en: List of people documenting the program
te: కార్యక్రమమును పత్ర రచనచేయుచున్న ప్రజల సంఖ్య

en: List of people who have contributed artwork to the program
te: కార్యక్రమమునకు చిత్రకళను తమవంతు భాగంగా ఇచ్చిన ప్రజలసంఖ్య

en: Logo
te: చిహ్నము

en: Logo Icon Name
te: చిహ్న ప్రతిమ నామము

en: Marked up text to render
te: సమర్పించుదానికి గుర్తించిన పాఠము

en: Markup
te: గుర్తించు

en: Maximum Value
te: గరిష్ఠ విలువ

en: Maximum X
te: కనీసము X

en: Maximum Y
te: కనీసం Y

en: Maximum length
te: గరిష్ఠ పొడవు

en: Maximum number of characters for this entry. Zero if no maximum
te: ఈ ప్రవేశము కొరకు గరిష్ఠ అక్షరాల సంఖ్య. గరిష్ఠము లేనట్లైతే సున్నా

en: Maximum possible X value
te: సాధ్యమయ్యే కనీస X విలువ

en: Maximum possible value for Y
te: Y కొరకు సాధ్యమయ్యే కనీస విలువ

en: Minimum Key Length
te: కనీస మీట పొడవు

en: Minimum Value
te: కనీస విలువ

en: Minimum X
te: కనీసము X

en: Minimum Y
te: కనీసము Y

en: Minimum child height
te: కనీస శిశు ఎత్తు

en: Minimum child width
te: కనీస శిశు వెడల్పు

en: Minimum height of buttons inside the box
te: పెట్టెలోని బొత్తాముల కనీస ఎత్తు

en: Minimum length of the search key in order to look up matches
te: సమఉజ్జీలను చూచుట కొరకు కావలసిన వెదకుమీట కనీస పొడవు

en: Minimum possible value for X
te: X కొరకు సాధ్యమయ్యే కనీస విలువ

en: Minimum possible value for Y
te: Y కొరకు సాధ్యమయ్యే కనీస విలువ

en: Minimum width of buttons inside the box
te: పెట్టెలోని బొత్తాముల కనీస వెడల్పు

en: Model
te: నమూనా

en: Month
te: మాసము

en: Name
te: నామము

en: Name of the font family, e.g. Sans, Helvetica, Times, Monospace
te: అక్షరశైలి కుటుంబ నామము, ఉదాహరణకు Sans, Helvetica, Times, Monospace

en: No Month Change
te: మాసములో మార్పు లేదు

en: Number of Channels
te: ప్రసార మార్గాల సంఖ్య

en: Number of characters to leave space for in the entry
te: ప్రవేశములోని కొరకు ఖాళీ వదులుటకు కావలసిన అక్షరాల సంఖ్య

en: Number of pixels of the entry scrolled off the screen to the left
te: తెరను ఎడమకు జరుపుటకు ప్రవేశము యొక్క పిక్సెల్స్ సంఖ్య

en: Obsolete property, ignored
te: వాడుకలోలేని లక్షణము, పట్టించుకొనబడలేదు

en: Pack type
te: కట్ట రకము

en: Page Increment
te: పుట పెరుగుదల

en: Page Size
te: పుట పరిమాణము

en: Palette to use in the color selector
te: వర్ణ ఎంపికలో ఉపయోగించు వర్ణపలకము

en: Pixbuf Expander Closed
te: పిక్సెల్ బఫర్ ను వ్యాపించునది మూసిఉన్నది

en: Pixbuf Expander Open
te: పిక్సెల్ బఫర్ ను వ్యాపించునది తెరచియున్నది

en: Pixbuf Object
te: పిక్సెల్ బఫర్ తాత్పర్యము

en: Pixbuf for closed expander
te: మూసిఉన్న వ్యాపించుదాని కొరకు పిక్సెల్ బఫర్

en: Pixbuf for open expander
te: తెరచియున్న వ్యాపించుదాని కొరకు పిక్సెల్ బఫర్

en: Pixels
te: పిక్సెల్స్

en: Popup completion
te: ప్రత్యక్షమయ్యే పూర్తి

en: Popup set width
te: ప్రత్యక్షమగు దాని అమరిక వెడల్పు

en: Popup single match
te: ప్రత్యక్షమయ్యేదాని ఏక సమఉజ్జీ

en: Position
te: స్థానము

en: Program name
te: కార్యక్రమ నామము

en: Program version
te: కార్యక్రమ వివరణము

en: Radio state
te: రేడియో స్థితి

en: Ratio
te: నిష్పత్తి

en: Render detail to pass to the theme engine
te: వైవిధ్యాంశ యంత్రమునకు పంపుటకు సమర్పించుదాని వివరము

en: Resize mode
te: విధమును పునఃపరిమాణమునకు చేయుము

en: Rise
te: లేచు

en: Row has children
te: అడ్డువరుస శిశువులను కలిగిఉన్నది

en: Row is an expander row, and is expanded
te: అడ్డువరుస ఒక వ్యాపించుదాని అడ్డువరుస, మరియు వ్యాపించినది

en: Rowstride
te: అడ్డువరుసలను పెద్దఅంగలతో దాటు

en: Screen
te: తెర

en: Secondary
te: ద్వితీయ

en: Select on focus
te: కేంద్రము మీద ఎన్నుకొనబడింది

en: Selection Bound
te: ఎన్నిక హద్దు

en: Sensitive
te: సున్నితమైన

en: Short label
te: చిన్న లేబుల్

en: Show Day Names
te: రోజు నామాలను చూపుము

en: Show Heading
te: పీఠికనుంచుటను చూపుము

en: Show Week Numbers
te: వార సంఖ్యలను చూపుము

en: Show button images
te: బొత్తాము ప్రతిరూపములను చూపుము

en: Single Paragraph Mode
te: ఏక పేరాగ్రాఫ్ విధము

en: Size
te: పరిమాణము

en: Size of check or radio indicator
te: తనిఖీ లేదా రేడియో సూచిక పరిమాణము

en: Spacing
te: ఖాళీ వదులుట

en: Spacing around check or radio indicator
te: తనిఖీ లేదా రేడియో సూచిక చుట్టూ గల ఖాళీ

en: Spacing between buttons
te: బొత్తముల మధ్య ఖాళీ

en: Specify how resize events are handled
te: పునర్నిర్మిత ఘటనలు ఎలా అదుపుచేయబడుతాయో నిర్దేశించుము

en: Step Increment
te: ఒక మెట్టు పెరుగుదల

en: Stock ID
te: స్టాక్ ID

en: Stock Icon
te: స్టాక్ ప్రతిమ

en: Strikethrough
te: కొట్టివేత

en: Strikethrough set
te: కొట్టివేత అమరిక

en: Style of underline for this text
te: ఈ పాఠము కొరకు కిందగీతగీయబడిన శైలి

en: Text
te: పాఠము

en: Text Column
te: పాఠ నిలువు వరుస

en: Text column
te: పాఠ నిలువు వరుస

en: Text of the label widget inside the button, if the button contains a label widget
te: బొత్తము లోపల లేబుల్ విడ్జెట్ యొక్క పాఠము, ఒకవేళ బొత్తము ఒక లేబుల్ విడ్జెట్ ను కలిగి ఉంటే

en: Text on the progress bar
te: పురోగమన పట్టీపైన విలువ

en: Text to render
te: సమర్పించుదానికి పాఠము

en: The GtkActionGroup this GtkAction is associated with, or NULL (for internal use).
te: Gtk క్రియా సమూహము ఈ Gtk ప్రక్రియతో అనుసంధానమైనది, లేదా శూన్యము(అంతర్గత ఉపయోగము కొరకు).

en: The GtkIconSize value that specifies the size of the rendered icon
te: Gtk ప్రతిమ పరిమాణ విలువ సమర్పించుదాని ప్రతిమ పరిమాణమును పేర్కొంటుంది

en: The URL for the link to the website of the program
te: కార్యక్రమ మహాతల సైటు యొక్క బంధము కొరకు URL

en: The amount of space between children
te: శిశువుల మధ్య ఖాళీ పరిమాణము

en: The character to use when masking entry contents (in "password mode")
te: ప్రవేశము సారము మాస్కింగ్ చేసినపుడు ఉపయోగించవలసిన అక్షరము

en: The closure to be monitored for accelerator changes
te: త్వరణ సాధన మార్పుల కొరకు మూసివేయుదానిని పర్యవేక్షించవలెను

en: The colorspace in which the samples are interpreted
te: మచ్చులు వ్యాఖ్యానించబడిన వర్ణపుఖాళీ

en: The column of the model containing the strings.
te: పదబంధములను కలిగిఉన్న విధపు నిలువు వరుస

en: The contents of the entry
te: ప్రవేశ సారము

en: The current color
te: ప్రస్తుత వర్ణము

en: The current opacity value (0 fully transparent, 65535 fully opaque)
te: ఎన్నుకొన్న అపారదర్శక విలువ(0 పూర్తి పారదర్శకత, 65535 పూర్తి అపారదర్శకత)

en: The current position of the insertion cursor in chars
te: అక్షరాలలో ప్రవేశపెట్టు ములుకు యొక్క ప్రస్తుత స్థానము

en: The default display for GDK
te: GDK కొరకు అప్రమేయ ప్రదర్శన

en: The desired width of the label, in characters
te: అక్షరాలాలో లేబుల్ యొక్క ఆశించిన వెడల్పు

en: The dialog has a separator bar above its buttons
te: వివరణ తన బొత్తములపైన ఒక వేరుచేయుదానిని కలిగిఉన్నది

en: The direction the arrow should point
te: బాణపు చూపవలసిన దిశ

en: The fixed height
te: స్థిర ఎత్తు

en: The fixed width
te: స్థిర వెడల్పు

en: The horizontal alignment, from 0 (left) to 1 (right). Reversed for RTL layouts.
te: 0 (ఎడమ) నుంచి 1 (కుడికి) సమతలంగా వరుసలోనుంచుట. RTL కూర్పుల కొరకు తిరగవేయబడింది.

en: The inconsistent state of the button
te: బొత్తము యొక్క అస్థిర స్థితి

en: The index of the child in the parent
te: మాతృకనందు శిశువు సూచిక

en: The item which is currently active
te: ప్రస్తుతము చైతన్యవంతంగానున్నఅంశము

en: The label for the link to the website of the program. If this is not set, it defaults to the URL
te: కార్యక్రమ మహాతల సైటు యొక్క బంధము కొరకు లేబుల్. ఒకవేళ ఇది అమర్చబడకపోతే, ఇది అప్రమేయముగా URLకు అమర్చబడును

en: The label used for menu items and buttons that activate this action.
te: జాబితా అంశములు మరియు బొత్తముల కొరకు ఉపయోగించిన లేబుల్ ఈ క్రియను చైతన్యపరచును.

en: The language this text is in, as an ISO code. Pango can use this as a hint when rendering the text. If you don't understand this parameter, you probably don't need it
te: ఈ పాఠములోని భాష ఒక ISO కోడ్ వలె ఉన్నది. పాఠమును సమర్పించునపుడు పాంగో దీనిని ఒక సూచన వలె ఉపయోగించుకొనగలదు.మీకు ఈ పరామితి అర్థము కానిచో, మీకు బహుశా దీని అవసరం ఉండదు

en: The maximum value of the adjustment
te: పొసగే గరిష్ఠ విలువ

en: The minimum value of the adjustment
te: పొసగే కనీస విలువ

en: The model containing the possible values for the combo box
te: కాంబో పెట్టెకు సాధ్యమయ్యే విలువలను కలిగిఉన్న నమూనా

en: The model for the combo box
te: కాంబోపెట్టె కొరకు నమూనా

en: The model to find matches in
te: సమఉజ్జీలను వెదకుటకు నమూనా దీనిలో

en: The name of the icon from the icon theme
te: ప్రతిమ వైవిధ్యాంశమునుంచి ప్రతిమ నామము

en: The name of the program. If this is not set, it defaults to g_get_application_name()
te: కార్యక్రమ నామము. ఇది అమర్చబడక పోతే , ఇది g_get_application_name()కు అమర్చబడును

en: The number of bits per sample
te: మచ్చుకు బిట్ల సంఖ్య

en: The number of bytes between the start of a row and the start of the next row
te: ఒక అడ్డు వరుస యొక్క ప్రారంభము మరియు తరువాతి అడ్డు వరుస ప్రారంభము మధ్య గల బైట్ల సంఖ్య

en: The number of columns of the pixbuf
te: పిక్సెల్ బఫర్ యొక్క నిలువు వరుసల సంఖ్య

en: The number of rows of the pixbuf
te: పిక్సెల్ బఫర్ యొక్క అడ్డు వరుసల సంఖ్య

en: The number of samples per pixel
te: పిక్సెల్ కు ఉండే మచ్చుల సంఖ్య

en: The page increment of the adjustment
te: పొసగుటకు పుట పెరుగుదల

en: The page size of the adjustment
te: పొసగే పుట పరిమాణము

en: The pixbuf to render
te: సమర్పించుదానికి పిక్సెల్ బఫర్

en: The position of the opposite end of the selection from the cursor in chars
te: అక్షరాలలో ములుకు నుంచి ఎన్నిక యొక్క వ్యతిరేక అంతపు స్థానము

en: The selected color
te: ఎన్నుకొనిన వర్ణము

en: The selected day (as a number between 1 and 31, or 0 to unselect the currently selected day)
te: ఎన్నుకొన్న రోజు(1కు మరియు 31 మధ్య గల సంఖ్య, లేదా ప్రస్తుతము ఎన్నుకొన్న దానిని విరమించుకొనుటకు 0)

en: The selected month (as a number between 0 and 11)
te: ఎన్నుకొన్న మాసము(0కు మరియు 11కు మధ్యగల సంఖ్య)

en: The selected opacity value (0 fully transparent, 65535 fully opaque)
te: ఎన్నుకొన్న అపారదర్శక విలువ(0 పూర్తి పారదర్శకత, 65535 పూర్తి అపారదర్శకత)

en: The selected year
te: ఎన్నుకొన్న సంవత్సరము

en: The step increment of the adjustment
te: పొసగుటకు ఒక మెట్టు పెరుగుదల

en: The stock ID of the stock icon to render
te: సమర్పించు దాని కొరకు స్టాక్ ప్రతిమ యొక్క స్టాక్ ID

en: The stock icon displayed in widgets representing this action.
te: విడ్జెట్లలో ప్రదర్శించిన స్టాక్ ప్రతిమ ఈ క్రియను సూచిస్తుంది.

en: The title of the color selection dialog
te: వర్ణపు ఎంపిక సంభాషణ యొక్క శీర్షిక

en: The toggle button can be activated
te: మార్పు బొత్తమును చైతన్యవంతము చేయవచ్చు

en: The toggle state of the button
te: బొత్తము యొక్క మార్పు స్థితి

en: The value of the adjustment
te: పొసగే విలువ

en: The version of the program
te: కార్యక్రమ వివరణము

en: The widget to be monitored for accelerator changes
te: త్వరణ సాధన మార్పులకు విడ్జెట్ ను దర్శించవలెను

en: The width at which the text is wrapped
te: పాఠమును పొట్లము కట్టిన వెడల్పు

en: The x-align
te: x వరుసలోనుంచుట

en: The y-align
te: y వరుసలోనుంచుట

en: Title
te: శీర్షిక

en: Toggle state
te: మార్పు స్థితి

en: Tooltip
te: చిట్కా

en: Underline
te: కిందగీతగీయబడిన

en: Underline set
te: కిందగీతగీయబడిన అమరిక

en: Use alpha
te: ఆల్ఫానుపయోగించుము

en: Use stock
te: స్టాక్ నుపయోగించుము

en: Use underline
te: కిందగీతనుపయోగించుము

en: Value
te: విలువ

en: Value in list
te: జాబితాలోని విలువ

en: Value of the progress bar
te: పురోగమన పట్టీ విలువ

en: Vertical Alignment
te: నిలువుగా వరుసలోనుంచుట

en: Vertical alignment
te: నిలువుగా వరుసలోనుండుట

en: Vertical alignment for child
te: శిశువు కొరకు నిలువుగా వరుసలోనుంచుట

en: Vertical position of child in available space. 0.0 is top aligned, 1.0 is bottom aligned
te: అందుబాటులోని ఖాళీలో శిశువు యొక్క నిలువు స్థానము. 0.0 ఎగువవైపు వరుసలోనుండుట, 1.0 దిగువవైపు వరుసలో నుండుట

en: Vertical scale
te: నిలువు కొలబద్ద

en: Visibility
te: దృగ్గోచరము

en: Visible
te: దృగ్గోచరము

en: Visible Window
te: దృగ్గోచర గవాక్షము

en: Visible when horizontal
te: సమతలముగా ఉన్నప్పుడు దృగ్గోచరము

en: Visible when overflown
te: పొంగిపొరలినపుడు కనిపించును

en: Visible when vertical
te: నిలువుగా ఉన్నపుడు కనిపించును

en: Website URL
te: మహాతల సైటు యొక్క URL

en: Website label
te: మహాతల సైటు లేబుల్

en: When TRUE, empty menu proxies for this action are hidden.
te: నిజమైనపుడు ఈ క్రియ దాగినదాని కొరకు ఖాళీ జాబితా ప్రాతినిధ్యము వహించును.

en: When TRUE, toolitem proxies for this action are represented in the toolbar overflow menu.
te: సరియైనపుడు, ఈ ప్రక్రియ పనిముట్ల అంశాల ప్రాతినిధ్యాలు పనిముట్ల పట్టీ అదనపు జాబితాలో ప్రతిబింబిస్తాయి.

en: Whether a palette should be used
te: ఒక వర్ణపలకమును తప్పక ఉపయోగించవలెనా

en: Whether an empty value may be entered in this field
te: ఈ క్షేత్రమునందు ఒక ఖాళీ విలువను ప్రవేశపెట్టవచ్చునా

en: Whether entered values must already be present in the list
te: ప్రవేశపెట్టిన విలువలు తప్పక ఇంతకు ముందుగానే జాబితాలో ఉండవలెనా

en: Whether list item matching is case sensitive
te: జాబితా అంశము సమఉజ్జీ సందర్భ స్పందితమా

en: Whether or not to give the color an alpha value
te: ఒక ఆల్ఫా విలువకు వర్ణమును ఇవ్వవలెనా వద్దా

en: Whether or not to keep all text in a single paragraph
te: ఏక పేరాగ్రాఫ్ లో పాఠమునంతటిని ఉంచగలమో లేమో

en: Whether stock icons should be shown in buttons
te: స్టాక్ ప్రతిమలు బొత్తాములలో తప్పక చూపబడవలెనా

en: Whether the action group is enabled.
te: క్రియా సమూహము ఉపయోగించబడుతున్నదో లేదో.

en: Whether the action group is visible.
te: క్రియా సమూహము దృగ్గోచరమవుచున్నదో లేదో.

en: Whether the action is considered important. When TRUE, toolitem proxies for this action show text in GTK_TOOLBAR_BOTH_HORIZ mode.
te: ఈ క్రియ ముఖ్యమైనదిగా ఆలోచింపతగినదో కాదో. నిజమైనపుడు, ఈ క్రియ పాఠమును GTK_TOOLBAR_BOTH_HORIZ విధములో చూపుటకు పనిముట్లపట్టీ అంశము ప్రాతినిధ్యము వహించును.

en: Whether the action is enabled.
te: క్రియ ఉపయోగించబడుతుందో లేదో.

en: Whether the action is visible.
te: క్రియ దృగ్గోచరమో కాదో.

en: Whether the arrow keys move through the list of items
te: బాణపు మీటలు అంశముల జాబితా ద్వారా జరుగవలెనా

en: Whether the child should receive extra space when the parent grows
te: మాతృక పెరిగినపుడు శిశువు అదనపు ఖాళీ పొందవలెనా?

en: Whether the child_displacement_x/_y properties should also affect the focus rectangle
te: child_displacement_x/_y లక్షణాలు  దీర్ఘచతురస్ర కేంద్రమును తప్పక ప్రభావితము చేయవలెనా

en: Whether the children should all be the same size
te: శిశువులన్నీ ఒకే పరిమాణము కలిగి ఉండవలెనా?

en: Whether the color selector should allow setting opacity
te: వర్ణములను ఎంచుకొనేది అమరిక అపారదర్శకతను అనుమతించాలా

en: Whether the combo box draws a frame around the child
te: కాంబో పెట్టె శిశువు చుట్టూ ఒక చట్రమును గీయునా

en: Whether the combo box grabs focus when it is clicked with the mouse
te: కాంబో పెట్టెను చుంచుతో నొక్కినపుడు అది కేంద్రమును లాక్కొంటుందా

en: Whether the common prefix should be inserted automatically
te: సాధారణ ఉపసర్గ తప్పక స్వయంచాలకంగా ప్రవేశ పెట్టవలెనా

en: Whether the completions should be shown in a popup window
te: పూర్తయినవి ఒక ప్రత్యక్షమయ్యే గవాక్షములో తప్పక చూపబడవలెనేమో

en: Whether the entry contents can be edited
te: ప్రవేశ సారము మార్చదగునో కాదో

en: Whether the menu item is checked
te: జాబితా అంశము తనిఖీ చేయబడిందో లేదో

en: Whether the menu item looks like a radio menu item
te: జాబితా అంశము ఒక రేడియో జాబితా అంశము వలె కనిపించుచున్నదా

en: Whether the pixbuf has an alpha channel
te: పిక్సెల్ బఫర్ ఒక ఆల్ఫా ఛానల్ ను కలిగి ఉన్నదో లేదో

en: Whether the rendered pixbuf should be colorized according to the state
te: సమర్పించుదాని పిక్సెల్ బఫర్ స్థితిననుసరించి తప్పక వర్ణరంజితము కావలెనా

en: Whether the text can be modified by the user
te: పాఠము వినియోగదారుచే మార్చదగినదా

en: Whether the toolbar item is visible when the toolbar is in a horizontal orientation.
te: పనిముట్లపట్టీ సమతల పునశ్చరణలో ఉన్నప్పుడు పనిముట్లపట్టీ అంశము దృగ్గోచరమవునో కాదో.

en: Whether the toolbar item is visible when the toolbar is in a vertical orientation.
te: పనిముట్లపట్టీ నిలువు పునశ్చరణలో ఉన్నపుడు పనిముట్లపట్టీ అంశము కనిపించునో లేదో.

en: Whether this tag affects strikethrough
te: ఈ బొందు కొట్టివేతను ప్రభావితము చేయునా

en: Whether this tag affects text editability
te: ఈ బొందు పాఠ్య మార్పును ప్రభావితము చేయునా

en: Whether this tag affects the background color
te: ఈ బొందు పూర్వరంగ వర్ణమును ప్రభావితము చేయునా

en: Whether this tag affects the cell background color
te: ఈ బొందు అర పూర్వరంగ వర్ణమును ప్రభావితము చేయునా

en: Whether this tag affects the font family
te: ఈ బొందు అక్షరశైలి కుటుంబమును ప్రభావితము చేయునా

en: Whether this tag affects the font size
te: ఈ బొందు అక్షరశైలి పరిమాణమును చేయునా

en: Whether this tag affects the font stretch
te: ఈ బొందు అక్షరశైలి సాగదీయుటను ప్రభావితము చేయునా

en: Whether this tag affects the font style
te: ఈ బొందు అక్షరశైలి శైలిని ప్రభావితము చేయునా

en: Whether this tag affects the foreground color
te: ఈ బొందు దృశ్యరంగ వర్ణమును ప్రభావితము చేయునా

en: Whether this tag affects the language the text is rendered as
te: ఈ బొందు పాఠమును దేనిగానైనా సమర్పించు భాషను ప్రభావితము చేయునా

en: Whether this tag affects underlining
te: ఈ బొందు కిందగీతగీయుటను ప్రభావితము చేయునా

en: Whether this tag scales the font size by a factor
te: ఈ బొందు ఒకకారకము చేత అక్షరశైలి పరిమాణమును కొలచునా

en: Whether to activate the default widget (such as the default button in a dialog) when Enter is pressed
te: Enterను నొక్కినపుడు అప్రమేయ విడ్జెట్ ను చైతన్యవంతము చేయవలెనో వద్దో(ఒక వివరణలోని అప్రమేయ బొత్తము వలె)

en: Whether to display an "inconsistent" state
te: ఒక అస్థిర స్థితిని ప్రదర్శించవలెనా

en: Whether to select the contents of an entry when it is focused
te: ఒక ప్రవేశము కేంద్రీకరించబడినపుడు దానియొక్క సారము ఎన్నుకొనబడిందో లేదో

en: Whether to strike through the text
te: పాఠమును కొట్టివేయాలా వద్దా

en: Whether to wrap the license text.
te: లైసెన్సు పాఠమును పొట్లము కట్టవలెనో వద్దో

en: Width
te: వెడల్పు

en: Width In Characters
te: అక్షరాలలో వెడల్పు

en: Width in chars
te: అక్షరాలలో వెడల్పు

en: Width of border around the button area at the bottom of the dialog
te: వివరణ దిగువ వద్ద బొత్తపు ప్రాంతము చుట్టూ గల సరిహద్దు వెడల్పు

en: Width of border around the main dialog area
te: ముఖ్య వివరణ ప్రాంతము చుట్టుగల సరిహద్దు వెడల్పు

en: Wrap license
te: లైసెన్సును పొట్లం కట్టు

en: Wrap mode
te: చుట్టబడిన విధము

en: Wrap width
te: వెడల్పును పొట్లంకట్టు

en: X align
te: X వరుసలోనుండుట

en: X alignment of the child
te: శిశువును X విధముగా వరుసలోనుంచుట

en: Y alignment of the child
te: శిశువును Y విధముగా వరుసలోనుంచుట

en: Year
te: సంవత్సరము

en: height
te: ఎత్తు

en: mode
te: విధము

en: the GdkScreen for the renderer
te: సమర్పించుదానికొరకు Gdk తెర

en: visible
te: దృగ్గోచరము

en: width
te: వెడల్పు

en: xalign
te: xవరుసలోనుంచుట

en: yalign
te: yవరుసలోనుంచుట
